Yadda ake siyan fitulu masu inganci?

Don fahimtar yadda za a zabi fitilun wuta mai inganci, dole ne mu fara farawa tare da ma'anar ilimi, wato, akwai yanayi 3 masu mahimmanci don konewa.

1. Abun ƙonewa

2. Konewa

3. Zafi

labarai-tu-2

Matukar dai wadannan sharudda guda uku sun cika, to, wuta ce mai inganci, kuma wuta za ta rika ci.Waɗannan sharuɗɗa guda uku sun dace da mai wuta.

Butane - Mai ƙonewa

Iska - Konewa

Igniter - zafi

Butane da iska Mun fahimci sosai cewa mai kunna wuta ba ya ci gaba da yin zafi, yana ba da zafi ne kawai lokacin kunnawa, kuma zafin wutar da ke gaba yana ba da shi ta hanyar wuta mai kunnawa, ta yadda mai wuta zai iya ci gaba da ci, amma Ga masu wuta na yau da kullun, kamar yadda. muddin muka hura a kai, yana da sauƙi mu kashe shi.Dalili kuwa shi ne saboda iskar tana dauke da zafi, ba zato ba tsammani yanayin zafi ya ragu kasa da inda ake kunna butane, kuma man butane da aka bayar daga baya ba zai iya konewa ba.Me yasa wuta ba ta da sauƙin kashewa?Idan kuna da wuta mai hana iska da aka watsar a kusa da ku, zaku iya wargaza tsarinsa.Idan aka kwatanta da na'urorin wuta na yau da kullun, yana da ɗan ƙaramin sashi a ciki.Kada ku kalli wannan ƙaramin sashi, yana kawo canji mai ma'ana zuwa haske.

1. Haɗawar mai
Na farko, bayan fitar da butane mai ruwa daga tankin iskar gas, zai ci karo da ragamar karfen da ke cikin hoton da ke sama, kuma ruwan butane da aka watsar da ragar karfen zai gaggauta aikin tururi da kuma kara saurin fitar da butane.Kamar toshe famfon da hannuwanmu, matsi na ruwa yana ƙaruwa kuma gudun ruwan yana ƙaruwa

2. Gas da butane a gaba kuma a hade da iska
Butan da aka fitar da sauri ya shiga dakin hadawa.Akwai ƙananan ramuka biyu a bangarorin biyu na ɗakin hadawa.Lokacin da aka ce iskar ta ratsa ta tsakiya, bisa ga ka'idar Bernoulli, saurin gudu, yana rage karfin iska, don haka iskar da ke kewaye, Ana tsotse shi cikin ɗakin hadawa ta cikin waɗannan ramuka biyu kuma a gauraye da butane sosai.

3. Ba shi da sauƙi a busa idan an kunna shi a cikin rami
Gas ɗin da ya gauraya ya shiga ɗakin konewar sannan mai kunna wuta ya kunna shi.Gidan konewa kamar bututun hayaki ne, wanda iskan waje ba sa busa shi cikin sauƙi, amma kuma yana haɓaka saurin fitar da wutar.

4. Reburning Catalytic Net
Idan ka duba da kyau, za ka ga cewa a cikin wuta mai hana iska, akwai da'irar filament a saman tashar jiragen ruwa na sama, wato re-ignition catalytic net.Lokacin da aka kunna wuta, za a ƙone su ja.Idan har yanzu wutar tana ci gaba da hura wuta bayan matakai uku na farko, waɗannan filaments masu ƙonewa na iya sake kunna butane.

Haka na'urorin wuta masu hana iska ke aiki
Tabbas, ba gaba ɗaya ba zai yiwu a busa ba.Idan ka riƙe numfashi kuma ka busa da ƙarfi, ƙila har yanzu ana busa ka.Koyaya, akwai manyan ƴan'uwa da yawa masu ƙarfi na fitilun wuta masu hana iska, kamar wasu murhu iskar gas, da ɗayan babban ɗan'uwa mai ƙarfi, sannan walda gas.Mr. Zizai ya gaji karfin shayar da nono, don haka ba zai yiwu a fasa waldar gas ba ~


Lokacin aikawa: Mayu-26-2022